પહેલા love you કહેશે કોણ! બધા વિપક્ષ એક થાય તો ભાજપ 100માં સમેટાય

પહેલા love you કહેશે કોણ! બધા વિપક્ષ એક થાય તો ભાજપ 100માં સમેટાય
Views: 52
0 0
Spread the love
Read Time:4 Minute, 14 Second

બિહારના સીએમ નીતિશ કુમારે દેશમાં આગામી સામાન્ય ચૂંટણીને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. નીતિશ કુમારે કહ્યું કે ભારત જોડો યાત્રા બાદ કોંગ્રેસે હવે આગળ આવવું જોઈએ અને વિપક્ષી એકતામાં વિલંબ ન કરવો જોઈએ. પટનામાં આયોજિત સીપીઆઈ-એમએલના રાષ્ટ્રીય અધિવેશનમાં સીએમ નીતિશ કુમારે વડાપ્રધાન પદ વિશે કહ્યું કે મને નેતૃત્વની કોઈ અંગત ઈચ્છા નથી. અમે માત્ર પરિવર્તન ઈચ્છીએ છીએ. દરેક વ્યક્તિ જે નક્કી કરશે તે થશે. નીતિશે કહ્યું કે હવે કોંગ્રેસે વધુ નિર્ણય લેવો જોઈએ અને વિપક્ષી એકતામાં વિલંબ ન કરવો જોઈએ.

બધા એક થાય તો ભાજપ 100થી નીચે આવી જશેઃ નીતિશ કુમાર


નીતિશ કુમારે કહ્યું કે અમે રાહ જોઈ રહ્યા છીએ. અમે દિલ્હી ગયા અને બંને (સોનિયા અને રાહુલ)ને મળ્યા. સલમાન ખુર્શીદને કહ્યું કે તમારા દ્વારા કોંગ્રેસ નેતૃત્વને અપીલ છે કે જો બધા એક થાય તો ભાજપ 100થી નીચે સીટો પર બેસી જશે. બિહારમાં વિરોધ પક્ષો એકજૂથ થઈને કામ કરી રહ્યા છે.

વિપક્ષ એક થશે તો જ ભાજપનો સફાયો થશેઃ નીતિશ


મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે જ્યારે તેઓ એનડીએથી અલગ થયા ત્યારે તમામ વિરોધ પક્ષના નેતાઓએ તેમનું સ્વાગત કર્યું હતું. 2024માં તમામ વિપક્ષી પાર્ટીઓ એક થઈને લડશે, તો જ ભાજપનો સફાયો થશે. આજે સ્વતંત્રતા સંગ્રામના ઈતિહાસને બદલવાના પ્રયાસો થઈ રહ્યા છે. તમામ ધર્મ અને જાતિના લોકોએ સાથે મળીને ચાલવું પડશે.

કોંગ્રેસે પ્રાદેશિક પક્ષોને ડ્રાઇવિંગ સીટ પર આવવા દેવી જોઈએઃ તેજસ્વી


નીતિશ કુમારની સાથે તેજસ્વી યાદવે પણ કહ્યું કે કોંગ્રેસે પ્રાદેશિક પક્ષોને ડ્રાઇવિંગ સીટ પર આવવા દેવી જોઈએ. જ્યાં ભાજપ સાથે સીધી ટક્કર છે ત્યાં કોંગ્રેસે લડવું જોઈએ. કોંગ્રેસે હવે મોડું ન કરવું જોઈએ.

ક્યારેક પ્રેમમાં પણ સમસ્યાઓ આવે છેઃ સલમાન ખુર્શીદ


નીતીશ અને તેજસ્વીના નિવેદનો અંગે કોંગ્રેસના નેતા સલમાન ખુર્શીદે કહ્યું કે કોંગ્રેસ પણ તે જ ઈચ્છે છે જે તમે ઈચ્છો છો. ક્યારેક પ્રેમમાં પણ સમસ્યા આવે છે. કોણ કહેશે હું તને પહેલા પ્રેમ કરું છું? હું સંમત છું કે વિપક્ષી એકતા જલ્દી થવી જોઈએ.

જેમાં અનેક વિપક્ષી નેતાઓ જોડાયા હતા


તમને જણાવી દઈએ કે CPI-MLનું રાષ્ટ્રીય અધિવેશન પટનાના SKM હોલમાં યોજાઈ રહ્યું છે. સીપીઆઈ-એમએલના રાષ્ટ્રીય મહાસચિવ દીપાંકર ભટ્ટાચાર્યએ અન્ય પક્ષોના નેતાઓને પણ વિપક્ષી એકતા માટે આમંત્રિત કર્યા છે. વિપક્ષ વતી સીએમ નીતિશ કુમાર, ડેપ્યુટી સીએમ તેજસ્વી યાદવ, કોંગ્રેસ નેતા સલમાન ખુર્શીદ, જેડીયુ પ્રમુખ લલન સિંહ પણ તેમાં ભાગ લઈ રહ્યા છે.

પીએમ પદની ઈચ્છા નથી: નીતિશ


આ પહેલા નીતીશ કુમારે વડાપ્રધાન પદને લઈને કહ્યું હતું કે તેમને પીએમ પદની કોઈ ઈચ્છા નથી. તેમને પ્રશ્ન પૂછવામાં આવ્યો હતો કે મહાગઠબંધનના લોકો નારા લગાવી રહ્યા છે કે અમારા વડાપ્રધાન નીતિશ કુમાર હોવા જોઈએ. આ અંગે બિહારના સીએમએ કહ્યું કે અરે ના, ના, અમે બધાને ના પાડીએ છીએ. અમારી એવી કોઈ ઈચ્છા નથી.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed

Translate »