‘हर काम देश के नाम’
એન. સીસીના 75 વર્ષ – ગુજરાત એન. સી.સી. દ્વારા “આત્મનિર્ભર ભારત” આત્મનિર્ભરતા તરફની યાત્રા – સાબરમતીથી દાંડી સાયકલ રેલી”નું આયોજન કરવામાં આવશે

0
<strong>‘हर काम देश के नाम’</strong><br><strong>એન. સીસીના 75 વર્ષ – ગુજરાત એન. સી.સી. દ્વારા “આત્મનિર્ભર ભારત” આત્મનિર્ભરતા તરફની યાત્રા – સાબરમતીથી દાંડી સાયકલ રેલી”નું આયોજન કરવામાં આવશે</strong>
Views: 87
1 0
Spread the love

Read Time:4 Minute, 39 Second
<strong>‘हर काम देश के नाम’</strong><br><strong>એન. સીસીના 75 વર્ષ – ગુજરાત એન. સી.સી. દ્વારા “આત્મનિર્ભર ભારત” આત્મનિર્ભરતા તરફની યાત્રા – સાબરમતીથી દાંડી સાયકલ રેલી”નું આયોજન કરવામાં આવશે</strong>

અમદાવાદ: 05’01’2023
ગુજરાતના માનનીય રાજ્યપાલ શ્રી આચાર્ય દેવવ્રત 07 જાન્યુઆરી 2023 ના રોજ સાબરમતી આશ્રમ, અમદાવાદથી “સાબરમતી થી દાંડી સાયકલ રેલી”ને ફ્લેગ ઓફ કરાવશે “આત્મનિર્ભર ભારત તરફની આત્મનિર્ભરતા તરફની યાત્રા”.

આત્મનિર્ભર ભારત તરફ વિકાસ અને પ્રગતિના માર્ગને હાંસલ કરવા માટે આપણા પૂર્વજોએ આપેલા અમૂલ્ય બલિદાનોને યાદ કરવા અને વિશ્વની સૌથી મોટી ગણવેશધારી સંસ્થા નેશનલ કેડેટ કોર્પ્સના 75 ગૌરવપૂર્ણ વર્ષની ઉજવણી કરવા માટે સાયકલ રેલીનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. એનસીસી ડિરેક્ટોરેટ-ગુજરાત, દાદરા નગર હવેલી-દમણ અને દીવ ‘દાંડી કૂચ’ દરમિયાન મહાત્મા ગાંધીના પગલે ચાલતા સાબરમતી આશ્રમથી દાંડી તરફ આગળ વધશે.

NCC એ મહાત્મા ગાંધી દ્વારા તેમના યુગ-નિર્માણ પ્રવાસ દરમિયાન વાવેલા આત્મનિર્ભરતાની ભાવનાના બીજ છાંટ્યા. કેડેટ્સ દ્વારા એકતા, માનવતા, દેશભક્તિ અને આત્મનિર્ભરતાનો સંદેશો ફેલાવવામાં આવી રહ્યો છે. આત્મનિર્ભર ભારતની યાત્રા, આત્મનિર્ભરતાની ભાવનાને આગળ ધપાવતા આ સાયકલ રેલી 07 જાન્યુઆરીથી 14 જાન્યુઆરી 2023 દરમિયાન સાબરમતી આશ્રમથી દાંડી સુધી યોજવાનું આયોજન છે. દાંડી કૂચ દરમિયાન મહાત્મા ગાંધી દ્વારા મુલાકાત લીધેલ સોળ આશ્રમોના રૂટને અનુસરીને ગુજરાત 422 કિલોમીટરનું અંતર કાપશે, દાંડી ખાતેના નેશનલ સોલ્ટ સત્યાગ્રહ મ્યુઝિયમ (NSSM) ખાતે સમાપ્ત થશે, જ્યાં મોટર સાયકલ રેલી સાથે સાયકલ રેલી પણ આવશે. મર્જ થશે. દાંડીથી દિલ્હી જે ભારતની “સોલ્ટ ટુ સોફ્ટવેર” યાત્રાની ઉજવણી કરી રહી છે, જે 28 જાન્યુઆરી 2023ના રોજ દિલ્હીમાં વડાપ્રધાનની NCC રેલીમાં સમાપ્ત થશે.

આ સાયકલ રેલી ગુજરાતના મધ્યમાં આવેલા અંતરિયાળ વિસ્તારોમાં ફરીને જીવનના તમામ ક્ષેત્રના લોકો સાથે વાર્તાલાપ કરશે, સ્વતંત્રતાના મૂલ્યનો સંદેશ ફેલાવશે. આ સાહસિક પ્રવાસના આઠ દિવસ દરમિયાન રેલી તમામ સોળ ગાંધી આશ્રમોને સ્પર્શશે. સાબરમતી આશ્રમ, નવાગામ, માતર, કનકપુરા, કરે આંખી, આમોદ, સમની, માંગરોળ, ઉમરાચી, ભાટગામ, દેલાડ, છાપરાભાટા, વાંજ, ધામણ અને માતવારથી શરૂ થઈને આઇકોનિક “દાંડી પથ” અંતે દાંડી ખાતે સમાપ્ત થાય છે. દરેક સ્થાન પર, NCC અને NCC ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થીઓની ટુકડી, સ્થાનિક વહીવટીતંત્રના નાગરિક મહાનુભાવો આ ઉભરતા સાહસિકોનું સ્વાગત કરશે. આ રેલી ઉત્સાહ અને સંકલ્પનું પ્રતિક છે જે NCC નો પર્યાય છે. સાયકલ રેલીના કેડેટ્સની ઝલક જોવા મળશે. સમાજના તમામ વર્ગોમાં સાહસિક ભાવનાને પ્રોત્સાહન આપવા ઉપરાંત દ્રઢતા, પરિશ્રમ અને આત્મવિશ્વાસના ગુણો કેળવવા.

સાયકલ રેલી આત્મનિર્ભર ભારત હાંસલ કરવાની આપણા રાષ્ટ્રની શોધને ખરેખર પ્રતિબિંબિત કરે છે. એકતા અને નિશ્ચયની ભાવના ફેલાવીને આત્મનિર્ભરતા તરફની યાત્રા. મહાત્મા ગાંધી દ્વારા આયોજિત રાષ્ટ્રીય અભિયાનોના સારનું પુનર્ગઠન કરવામાં આવી રહ્યું છે. ગુજરાતના યુવા દિમાગ દ્વારા ભારતના વિકાસના જળાશયના આ નિર્ણાયક તબક્કે બૌદ્ધિકતાના ક્ષેત્રમાં તેની વૈવિધ્યસભર સંભવિતતાનો અહેસાસ કરવો ગુજરાત માટે વધુ મહત્ત્વપૂર્ણ છે. આત્મનિર્ભરતાના માર્ગ તરફ ભૌતિક અને આર્થિક સ્થિતિ પર વધુ ભાર મૂકવામાં આવ્યો હતો. આ રેલીને “ગુજરાત કોઓપરેટિવ મિલ્ક માર્કેટિંગ ફેડરેશન (GCMMF/Amul)” દ્વારા સમર્થન, સમર્થન અને પ્રોત્સાહન આપવામાં આવે છે.

Happy
Happy
100 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *