વફાદારી / પોતાના માલિકને ઝેરી સાપથી બચાવવાં બે કુતરાઓ એ પોતાના જીવ ગુમાવ્યા,મરતા મરતા સાપને પણ મારી નાખ્યો,

0
વફાદારી / પોતાના માલિકને ઝેરી સાપથી બચાવવાં બે કુતરાઓ એ પોતાના જીવ ગુમાવ્યા,મરતા મરતા સાપને પણ મારી નાખ્યો,
Views: 81
0 0
Spread the love

Read Time:4 Minute, 56 Second
Views 🔥 વફાદારી / પોતાના માલિકને ઝેરી સાપથી બચાવવાં બે કુતરાઓ એ પોતાના જીવ ગુમાવ્યા,મરતા મરતા સાપને પણ મારી નાખ્યો,

રીતેશ પરમાર (ક્રાઈમ રીપોર્ટર)

જ્યારે પણ વફાદારીની વાત બહાર આવે છે,ઘણી વખત તમે લોકોના મોઢેથી સાંભળ્યું હશે કે કૂતરા જેટલું વફાદાર કોઈ નથી.હા એક વખત આ વાત સાચી સાબિત થઈ ગઈ છે.તમને જણાવી દઈએ કે ઉત્તર પ્રદેશના ભદોહી જિલ્લામાંથી એક આશ્ચર્યજનક કિસ્સો બહાર આવ્યો છે.જ્યાં 08 ઓગસ્ટની રાત્રે એક ઝેરી સાપે એક ઘરમાં ઘૂસવાનો પ્રયાસ કર્યો,પરંતુ ઝેરી સાપ ગેટ પર પહોંચ્યો ત્યાં જ રક્ષક અને સાપ સામસામે આવી ગયા.

હવે તમે આશ્ચર્ય પામશો કે આખરે આવો રક્ષક કોણ હશે? જેણે પોતાનો જીવ જોખમમાં મુક્યો અને ઘરમાં પ્રવેશતા ઝેરી સાપ સાથે ટકરાયો.તો ચાલો તમને સ્પષ્ટપણે જણાવી દઈએ કે તેઓ બે કૂતરા છે.જે ગેટની રક્ષા કરી રહ્યો હતો.તેને સાપનો સામનો કરવો પડ્યો.હા લાંબા સમય સુધી સાપ ઘરની અંદર જવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો,પરંતુ કૂતરાઓએ મોરચો રાખ્યો અને અંતે આ લડાઈનું ખૂબ જ ખતરનાક પરિણામ આવ્યું,જેને જાણીને લોકો પણ દંગ રહી ગયા છે.ચાલો જાણીએ આખી ઘટના.

તમને જણાવી દઈએ કેડોક્ટર રાજ આ સાથે કે જેમને જર્મન શેફર્ડ પ્રજાતિના બે કૂતરા રાખ્યા છે.જેમના નામ શેરુ અને કોકો હતા.રવિવારે રાત્રે ડો.ના ઘરના સભ્યો બંને શ્વાનને ગેટ પર રક્ષક છોડીને સૂઈ ગયા.દરમિયાન એક ઝેરી સાપ ત્યાં પહોંચ્યો,જે સીધો ઘર તરફ જઈ રહ્યો હતો.જેના પર બંનેએ તરત ભસવાનું શરૂ કર્યું,પણ સાપ પણ એકદમ જીદ્દી હતો.તેથી તે કૂતરાને જોયા પછી પાછો ન ગયો,પણ ઘરની અંદર જવાનો પ્રયત્ન કરતો રહ્યો.

નાગે ફેણ ચઢાવી કુતરાઓને ડરાવવાનો પ્રયાસ કર્યો.
તે જ સમયે સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા અનુસાર સાપે ઘણી વખત ફેણ ચઢાવી બંનેને ડરાવવાનો પ્રયાસ કર્યો,પરંતુ તેઓ હલ્યા નહીં.આ પછી બંનેએ 5 ફૂટ લાંબા સાપ પર હુમલો કર્યો.આવી સ્થિતિમાં લગભગ એક કલાક સુધી ચાલેલી આ લડાઈમાં કુતરાઓ જીતી ગયા.તેણે ઝેરી સાપને ઘરમાં પ્રવેશતા અટકાવ્યા એટલું જ નહીં તેણે તેને બે ભાગમાં કાપી નાખ્યો,પરંતુ લડાઈ દરમિયાન સાપ તે બંનેને કરડતો રહ્યો.જલદી સાપ તો મરી ગયો પરંતુ થોડા સમય પછી કૂતરાઓ પણ બેભાન થઈ ગયા.

ચોકીદારે મદદ કરવાનો પ્રયત્ન કર્યો
ડો.રાજનના પરિવારના સભ્યોએ જણાવ્યું કે કૂતરાઓનો અવાજ સાંભળીને ચોકીદાર ગુડ્ડુ પણ ત્યાં પહોંચી ગયો હતો,પરંતુ આટલો મોટો સાપ જોઈને તેની હાલત પણ ખરાબ થઈ ગઈ.તેણે કૂતરાઓને સાપના કરડવાથી ઘણી વખત બચાવ્યા હતા,પરંતુ તક મળ્યા બાદ સાપે બંનેને ક્યારે કરડ્યા તે જાણી શકાયું નથી.ગુડ્ડુ ભાગી ગયો અને ઘરના માલિકને જગાડ્યો પણ ત્યાં સુધીમાં ઘણું મોડું થઈ ગયું હતું.

નોંધનીય છે કે કુટુંબના સભ્યોએ કૂતરાઓને જોયા બાદ તરત જ ડોક્ટરને બોલાવ્યા.તપાસમાં જાણવા મળ્યું કે ઝેરના કારણે બંનેએ શ્વાસ બંધ કરી દીધો હતો.બંને વફાદારોના મૃત્યુના સમાચાર સાંભળીને પરિવારના સભ્યોની હાલત ખરાબ હતી.તે જ સમયે આસપાસના લોકો આ બહાદુરીને જોઈને તેમના આંસુ રોકી શક્યા નહીં.સંબંધીઓએ કહ્યું કે જ્યાં સુધી તે બંને સાપને ન મારે ત્યાં સુધી તેઓ ગેટ પર મોરચો લેતા રહ્યા.

આવો જ કેસ રાજસ્થાનમાંથી પણ આવ્યો હતો.
તે જ સમયે તમને માહિતી માટે જણાવી દઈએ કે બે અઠવાડિયા પહેલા રાજસ્થાનના બુંદી જિલ્લામાંથી આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો હતો જ્યાં જલોદ ગામમાં એક ઝેરી કોબ્રા ઘરની અંદર ઘૂસવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો.પછી પાલતુ કૂતરાએ તેનો રસ્તો રોકી દીધો.આ પછી બંને વચ્ચે ઉગ્ર ઝઘડો થયો.તે જ સમયે લાંબા સમય પછી કૂતરાએ સાપને મારી નાખ્યો.જોકે, ઝેરના કારણે તેણે પોતાનો જીવ પણ ગુમાવ્યો હતો.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed