NCB ની મોટી કામગીરી! મુંબઇ પાસે મધદરિયે ક્રુઝમાં ચાલતી રેવ પાર્ટી પર કરી રેડ, મોટા ફિલ્મ સ્ટારના પુત્ર સહિત 10 લોકોની અટકાયત

1 min read
Views: 42
0 0
Spread the love

Read Time:5 Minute, 2 Second
Views 🔥 web counter

NCB ના અધિકારીઓ ગ્રાહક બની ક્રુઝ ઉપર પહોંચ્યા

NCB એ ” કોરડેલીયા ધ ઈમ્પ્રેસ ” નામના ક્રુઝ પર કરી રેડ


મુંબઇ :
મુંબઈ નજીકના મધદરિયામાં, નાર્કોટિક્સ કંટ્રોલ બ્યુરો (NCB) એ અત્યાર સુધીના સૌથી મોટી રેડમાં મોટા અભિનેતાના પુત્ર સહિત 10 ની અટકાયત કરી છે. જોકે, NCB દ્વારા અભિનેતાનું નામ હજુ સુધી સ્પષ્ટ કરવામાં આવ્યું નથી. NCB એ ‘Cordella the Impress’ નામના જહાજ પર આ રેડ મારી છેલ્લા 8 કલાકથી રેડની તપાસ ચાલુ છે.

NCB ટીમને માહિતી મળી હતી કે ક્રુઝ પર ડ્રગ પાર્ટી ચાલી રહી છે. આ પછી શનિવારે આ રેડ કરવામાં આવી છે. આ જહાજ પર રેવ પાર્ટી ચાલી રહી હતી. નવીનતમ માહિતી અનુસાર, આ જહાજમાંથી મોટી માત્રામાં દવાઓ જપ્ત કરવામાં આવી છે. તેની કિંમત અનેક કરોડ હોવાનું કહેવાય છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર જે દવાઓ મળી આવી છે તે એમડી કોક અને હશીશ છે.

NCB ના લોકો મુસાફરો તરીકે ક્રુઝમાં સવાર થયા હતા માહિતી અનુસાર, ઝોનલ ડિરેક્ટર સમીર વાનખેડેએ આ કામગીરી હાથ ધરી છે. તે પોતાની ટીમ સાથે મુંબઈમાં તે જહાજમાં ચડ્યો હતો. પરંતુ જ્યારે જહાજ બીચ પર પહોંચ્યું ત્યારે ત્યાં ડ્રગ પાર્ટીનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. પાર્ટી મોટા પાયે દવાઓ લેતી જોવા મળી હતી અને પછી આ ઓપરેશન શરૂ થયું. રેડ ચાલુ છે અને દરેકને રવિવારે મુંબઈ લાવવામાં આવશે.

મુંબઈ એરપોર્ટ પર ગાદલામાં 5 કરોડની દવાઓ પકડાઈ હતી આજની કાર્યવાહીના એક દિવસ પહેલા એટલે કે શુક્રવારે એનસીબીએ ગાદલામાં છુપાવીને ઓસ્ટ્રેલિયા અને ન્યુઝીલેન્ડમાં દવાઓ મોકલવાના રેકેટનો પર્દાફાશ કર્યો અને આશરે 50 કરોડની એફેડ્રિન દવાઓ જપ્ત કરી. હૈદરાબાદથી આવેલા ગાદલાઓનો પેક મુંબઈ એરપોર્ટથી ઓસ્ટ્રેલિયા મોકલવાનો હતો, પરંતુ NCB ના અધિકારીઓને તેની જાણ થઈ. જ્યારે ગાદલાની શોધ કરવામાં આવી ત્યારે તેમાં કપાસની વચ્ચે 4 કિલો 600 ગ્રામ એફેડ્રિન મળી આવ્યું. છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓમાં, આવા પાંચ કેસ પકડાયા છે જ્યાં દવાઓ ગાદલામાં છુપાવીને ઓસ્ટ્રેલિયા અને ન્યુઝીલેન્ડ મોકલવામાં આવી રહી હતી. એનસીબીના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે 30 સપ્ટેમ્બરે અંધેરી વિસ્તારમાં કાર્યવાહી કરતી વખતે ઓસ્ટ્રેલિયા મોકલવામાં આવતા ગાદલાનું પેકેટ પકડાયું હતું.

NCB એ અત્યાર સુધી આ બોલિવૂડ સ્ટાર્સ પર પોતાની પકડ મજબૂત કરી છે અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂતના નિધન બાદ એનસીબીની ટીમે અત્યાર સુધી બોલીવુડ ડ્રગ કેસમાં ઘણા મોટા સ્ટાર્સની પૂછપરછ કરી છે. જેમાં અભિનેતા અર્જુન રામપાલ, અભિનેત્રી દીપિકા પાદુકોણ, સારા અલી ખાન, શ્રદ્ધા કપૂર સામેલ છે. આ સિવાય અભિનેતા અરમાન કોહલી, અભિનેત્રી રિયા ચક્રવર્તી, હાસ્ય કલાકાર ભારતી સિંહ અને તેના પતિ હર્ષ લિંબાચિયા, અભિનેતા એજાઝ ખાન, ટીવી કલાકાર ગૌરવ દીક્ષિતની ધરપકડ કરવામાં આવી છે.


મુન્દ્રા પોર્ટ પર 20 હજાર કરોડની દવાઓ પકડાઈ હતી ગયા અઠવાડિયે, અફઘાનિસ્તાનથી ભારતમાં દાણચોરી માટે આવેલા આશરે 3 ટન હેરોઈન ગુજરાતના મુદ્રા બંદરેથી જપ્ત કરવામાં આવ્યું હતું. ડાયરેક્ટોરેટ ઓફ રેવન્યુ ઇન્ટેલિજન્સ (DRI) દ્વારા આ કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી. આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં તેની કિંમત 19000 કરોડ રૂપિયાથી વધુ હોવાનું કહેવાય છે. દવાઓ (હેરોઇન) બે કન્ટેનરમાં રાખવામાં આવી હતી, જેમાં લખ્યું હતું કે પાવડર રાખવામાં આવ્યો છે. એજન્સીનું કહેવું છે કે બે કન્ટેનરમાં ઈરાનથી હેરોઈન લાવવામાં આવ્યું હતું. એક કન્ટેનરમાં 2000 કિલો અને બીજા કન્ટેનરમાં 1000 કિલો હેરોઈન હતું. આ અફઘાનિસ્તાનથી હેરોઇન છે જે ગુજરાત બંદરે મોકલવામાં આવી હતી.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

NCB ની મોટી કામગીરી! મુંબઇ પાસે મધદરિયે  ક્રુઝમાં ચાલતી રેવ પાર્ટી પર કરી રેડ, મોટા ફિલ્મ સ્ટારના પુત્ર સહિત 10 લોકોની અટકાયત

Spread the love

You May Also Like

More From Author

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *