6 ફેબ્રુઆરીએ એનસીસી ડાયરેક્ટોરેટ ગુજરાતના વર્ષ 22-23 ના વિશિષ્ઠ કેડેટ્સને સન્માનિત કરશે.

0
<strong>6 ફેબ્રુઆરીએ એનસીસી ડાયરેક્ટોરેટ ગુજરાતના વર્ષ 22-23 ના વિશિષ્ઠ કેડેટ્સને સન્માનિત કરશે.</strong>
Views: 73
0 0
Spread the love

Read Time:3 Minute, 14 Second
<strong>6 ફેબ્રુઆરીએ એનસીસી ડાયરેક્ટોરેટ ગુજરાતના વર્ષ 22-23 ના વિશિષ્ઠ કેડેટ્સને સન્માનિત કરશે.</strong>


અમદાવાદ: 04’02’2023
વર્ષ 2022-23ના તાલીમ કાર્યક્રમોની પરાકાષ્ઠા પ્રસંગે, મેજર જનરલ અરવિંદ કપૂર, ADG NCC ગુજરાત, દાદરા નગર હવેલી, દીવ અને દમણ દ્વારા NCC ના વિશિષ્ઠ કેડેટ્સ નું સિદ્ધિઓનું સન્માન કરાશે. જેમણે શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કર્યું અને ગુજરાત રાજ્યનું નામ રોશન કર્યું. 06 ફેબ્રુઆરી 23 ના રોજ અમદાવાદના લો ગાર્ડન ખાતે NCC ગ્રુપ હેડક્વાર્ટર ખાતે સમારોહ આયોજિત કરવામાં આવશે.

આ અગાઉ એક સમારોહ 04 ફેબ્રુઆરી 23 ના રોજ રાજભવન, ગાંધીનગર ખાતે યોજાયેલ ‘એટ હોમ ફંક્શન’ની આગળ સિક્વલ હતી જેમાં ગુજરાતના માનનીય રાજ્યપાલ શ્રી આચાર્ય દેવવ્રતે વિવિધ NCC પ્રવૃત્તિઓમાં શ્રેષ્ઠ કેડેટ્સ અને વિશિષ્ઠ સિદ્ધિઓનું સન્માન કર્યું હતું. ગુજરાત ડિરેક્ટોરેટમાં શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરનાર NCC ગ્રુપ હેડક્વાર્ટરને ‘ઇન્ટર ગ્રુપ ચેમ્પિયનશિપ બેનર’ એનાયત કરવાનું નવો અભ્યાસ શરુ કર્યો.

લો ગાર્ડન, અમદાવાદ ખાતે આયોજિત સમારોહ દરમિયાન, મેજર જનરલ અરવિંદ કપૂર, એડિજી એનસીસી એ “આત્મનિર્ભર ભારત કા સફર” નો સંદેશ આપતા દાંડી પથ સાથે સાબરમતી થી દાંડી સાયકલ રેલીમાં સ્વૈચ્છિક અને ભાગ લેનાર એનસીસી કેડેટ્સનું વિશેષ સન્માન કરશે. સ્વાવલંબન કી ઔર” અને “આત્મનિર્ભર ભારત કા સોલ્ટ સે સોફ્ટવેર કા સફર” નો સંદેશ આપતી દાંડીથી દિલ્હી મોટર સાયકલ રેલી. બંને રેલીઓનું આયોજન જાન્યુઆરી 2023માં NCC ના 75 વર્ષ નિમિત્તે કરવામાં આવ્યું હતું જેને સમગ્ર રૂટમાં લોકો તરફથી અભૂતપૂર્વ પ્રતિસાદ અને સમર્થન મળ્યું હતું. જનરલ કપૂરે સમાજને સંદેશો પહોંચાડવાના ઉમદા હેતુ માટે ઉચ્ચ સ્તરના ઉત્સાહ, હિંમત અને પ્રેરણા દર્શાવવા માટે સહભાગી કેડેટ્સને પૂરક બનાવ્યા હતા.

જીવનના તમામ ક્ષેત્રોમાં ચારિત્ર્ય નિર્માણ અને નેતૃત્વના એનસીસી ના ધ્યેયોને આગળ ધપાવતા, ગુજરાત એનસીસી ડિરેક્ટોરેટે ઘણી પહેલ કરી છે અને નવીન પદ્ધતિઓ શરૂ કરી છે જે કેડેટ્સ દ્વારા ઈચ્છુક ભાગીદારી, યોગદાન અને શ્રેષ્ઠતાના સ્વરૂપમાં ફળીભૂત થઈ છે. બોર્ડર અને કોસ્ટલ વિસ્તારોમાં એનસીસીના વિસ્તાર તરફ ડિરેક્ટોરેટના સતત પ્રયાસોને માનનીય ગવર્નર દ્વારા પણ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી, જે એડિજી દ્વારા જણાવવામાં આવ્યું હતું તેમાં વધુ પ્રોત્સાહન આપવામાં આવશે.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed