અમદાવાદ ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પરથી 32 કરોડની કિંમતનું “બ્લેક કોકેઈન” ઝડપાયું

0
અમદાવાદ ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પરથી 32 કરોડની કિંમતનું “બ્લેક કોકેઈન” ઝડપાયું
Views: 234
0 0
Spread the love
Read Time:3 Minute, 17 Secondડીઆરઆઈ દ્વારા “બ્લેક કોકેઈન” જપ્ત કરવાનો આ પ્રથમ કિસ્સો

રાજયમાં નશીલા પદાર્થો મોકલીને યુવાધનને નશાના રવાડે ચઢાવવાનું એક ષડયંત્ર ચાલતું હોય તેમ આંતરે દિવસે રાજ્યની સીમાઓ ઉપર, અને અન્ય સ્થળોએથી નશીલા પદાર્થો ઘુસાડવામાં આવી રહયા છે. ત્યારે 32 કરોડ રૂપિયાનું બ્લેક કોકેઇન અમદાવાદ ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર ઝડપી પાડવામાં આવ્યું છે. એક અનોખી મોડસ ઓપરેન્ડીનો પર્દાફાશ કરીને, ડિરેક્ટોરેટ ઓફ રેવન્યુ ઈન્ટેલિજન્સ (DRI) ના અધિકારીઓએ આજે વહેલી સવારે અમદાવાદના SVPI એરપોર્ટ પર ભારતમાં 3.22 કિલો એક ડિઝાઇનર ડ્રગ “બ્લેક કોકેઈન”ની દાણચોરીના પ્રયાસને નિષ્ફળ બનાવ્યો છે.

એકત્ર કરાયેલી ચોક્કસ બાતમી પરથી જાણવા મળ્યું કે બ્રાઝિલનો નાગરિક, જે સાઉ પાઉલો એરપોર્ટથી અમદાવાદ ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર મુસાફરી કરી રહ્યો હતો, તે ભારતમાં કોકેઇનની દાણચોરી કરવાનો પ્રયાસ કરશે. DRI અધિકારીઓએ અમદાવાદ ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર બ્રાઝિલિયન નાગરિકને અટકાવ્યો હતો. આ મુસાફર પ્રવાસી વિઝા પર મુસાફરી કરી રહ્યો હતો. પેસેન્જર, ટ્રોલી અને કેબિન બેગની વિસ્તૃત તપાસ કરવામાં આવી હતી અને તેમાં કોઈ છૂપાવવાની વાત બહાર આવી ન હતી.

જો કે, ડીઆરઆઈ અધિકારીઓએ અવલોકન કર્યું હતું કે ઉપરોક્ત બે બેગના પાયાના વિસ્તાર અને દિવાલોમાં અસામાન્ય રીતે જાડા રબર જેવી સામગ્રી હતી જે પ્રકૃતિમાં ખૂબ જ બરડ હતી અને દબાણ લાગુ કરવા પર દાણાદાર બની રહી હતી. ફોરેન્સિક સાયન્સ લેબ અધિકારીઓની ટીમ દ્વારા વિશિષ્ટ ફિલ્ડ-ટેસ્ટિંગ કીટ સાથે સામગ્રીની તપાસ કરવામાં આવી હતી જેમાં કોકેઈનની હાજરી જોવા મળી હતી. તદનુસાર, NDPS એક્ટ 1985ની જોગવાઈઓ હેઠળ 3.22 કિલો પદાર્થ જપ્ત કરવામાં આવ્યો હતો. મુસાફરે કોકેઈનની દાણચોરીમાં તેની સક્રિય ભૂમિકા સ્વીકારી હતી અને તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

 “બ્લેક કોકેન” એ એક ડિઝાઇનર ડ્રગ છે જેમાં કોકેઇનને ચારકોલ અને અન્ય રસાયણો સાથે મિશ્રિત કરવામાં આવે છે જેથી તેનો કાળો રબરનો દેખાવ મળે અને કેનાઇન્સ અને ફિલ્ડ-ટેસ્ટિંગ કીટ દ્વારા તપાસ ટાળી શકાય. કોકેઈનની દાણચોરી કરવાની આ મોડસ ઓપરેન્ડી અનોખી છે અને ડીઆરઆઈ દ્વારા “બ્લેક કોકેઈન” જપ્ત કરવાનો આ પ્રથમ કિસ્સો છે.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
100 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed

Translate »