હવે મહિલાઓ પતિ અને સાસરિયાઓ સામે ખોટા કેસ નહિ નોંધાવી શકે! કેન્દ્ર સરકાર કરશે આ ફેરફાર

0
હવે મહિલાઓ પતિ અને સાસરિયાઓ સામે ખોટા કેસ નહિ નોંધાવી શકે! કેન્દ્ર સરકાર કરશે આ ફેરફાર
Views: 10
0 0
Spread the love

Read Time:2 Minute, 24 Second

સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્ર સરકાર અને સંસદને નવા ભારતીય ન્યાય સંહિતા (BNS) માં પત્ની ઉત્પીડન પર IPCની કલમ 498A ને બદલવાની જોગવાઈઓમાં જરૂરી ફેરફારો કરવા વિનંતી કરી છે. જસ્ટિસ જેબી પારડીવાલા અને મનોજ મિશ્રાની ખંડપીઠે પત્ની દ્વારા તેના પતિ અને સાસરિયાઓ વિરુદ્ધ દાખલ કરાયેલા ક્રૂરતાના કેસને રદ કરતી વખતે આ ટિપ્પણી કરી હતી.
સુપ્રીમ કોર્ટે આ આગ્રહ કર્યો

કોર્ટે કહ્યું કે BNSની કલમ 85 અને 86માં IPCની કલમ 498Aનો શાબ્દિક રીતે સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. વ્યવહારિક વાસ્તવિકતાઓને ધ્યાનમાં રાખીને અને પત્ની દ્વારા ખોટા આરોપો અંગે સુપ્રીમ કોર્ટના 2010ના નિર્ણયના સંદર્ભમાં નવો કાયદો લાગુ કરતાં પહેલાં આ કલમમાં જરૂરી ફેરફારો કરવા સંસદને વિનંતી કરવામાં આવે છે. વિચારણા હેઠળના કેસમાં, કોર્ટે પત્નીની એફઆઈઆરને ઘરેલું હિંસા અને ક્રૂરતાની પતિની ફરિયાદનો બદલો ગણાવીને રદ કરી દીધી હતી.

સ્વર્ગમાં બનેલા સંબંધને તોડવો યોગ્ય નથી

કોર્ટે કહ્યું કે આવા મામલામાં આરોપોની તપાસ અત્યંત ટેકનિકલ રીતે કરવી એ લગ્નની સંસ્થા માટે પ્રતિકૂળ છે. ઘણી વખત, પત્નીના નજીકના સંબંધીઓ અને માતા-પિતા નાની નાની બાબતોને મોલહિલ્સમાં ફેરવે છે અને નફરતના કારણે લગ્નનો અંત લાવે છે. તે પોલીસને આ સમસ્યાનો ઉકેલ માને છે અને એકવાર પોલીસમાં કેસ નોંધાયા પછી સમાધાનની શક્યતા ઘટી જાય છે.

નાના ઝઘડા અને મતભેદ

સારા લગ્નનો પાયો એકબીજાના દોષો સહિત સહનશીલતા છે. નાનો ઝગડો અને મતભેદ એ દુન્યવી બાબતો છે જેના માટે સ્વર્ગમાં બનેલો સંબંધ તોડવો જોઈએ નહીં. વૈવાહિક ઝઘડાનો મુખ્ય ભોગ બાળકો હોય છે. કોર્ટે કહ્યું કે જો કે, ક્રૂરતા અને ઉત્પીડનના સાચા કેસોમાં પોલીસ તંત્રનો આશરો લેવો જોઈએ.

Happy
Happy
100 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed