ગીરવે રાખેલા ખેતર પર વ્યાજખોરોએ કર્યો કબજો, ખેડૂતે 6 પાનાની સુસાઈડ નોટ મૂકીને કરી આત્મહત્યા

0
ગીરવે રાખેલા ખેતર પર વ્યાજખોરોએ કર્યો કબજો, ખેડૂતે 6 પાનાની સુસાઈડ નોટ મૂકીને કરી આત્મહત્યા
Views: 87
0 0
Spread the love

Read Time:5 Minute, 15 Second
Views 🔥 ગીરવે રાખેલા ખેતર પર વ્યાજખોરોએ કર્યો કબજો, ખેડૂતે 6 પાનાની સુસાઈડ નોટ મૂકીને કરી આત્મહત્યા

રાજસ્થાનઃ દીકરીના લગ્ન માટે એક ખેડૂતે ખેતર ગીરો મૂકીને લોન લીધી હતી, પરંતુ શાહુકારોએ ખેતર તેમના નામે કરાવી લીધું હતું. વ્યાજખોરો દ્વારા પીડિત પર લોન ચૂકવવા માટે સતત દબાણ કરવામાં આવી રહ્યું હતું. ખેડૂતે 6 પાનાની સુસાઈડ નોટ લખીને ગળેફાંસો ખાઈ આપઘાત કર્યો હતો.

રાજસ્થાનના ધોલપુર જિલ્લામાં, એક ખેડૂતે દેવાના બોજને કારણે પોતાનું જીવન સમાપ્ત કર્યું અને 6 પાનાની સુસાઈડ નોટ છોડી દીધી. મામલો જિલ્લાના સદર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના જટોલી ગામનો છે, જ્યાં 40 વર્ષીય રાકેશ પુત્ર ચરણ સિંહ નામનો ખેડૂત લાંબા સમયથી ગામના વ્યાજખોરોના દેવા હેઠળ દબાયેલો હતો.

વ્યાજખોરો ખેડુતને લોન ભરપાઇ ન કરવા માટે સતત માર મારીને દબાણ કરતા હતા અને ખેતર પર પણ કબજો જમાવી લીધો હતો. છેવટે, ગઈકાલે રાત્રે પીડિતાએ 6 પાનાની સ્યુસાઈડ નોટ લખી અને ત્યારબાદ તેણે ઘરના રૂમમાં ગળેફાંસો ખાઈને મોતને ભેટી.

સવારે સગાસંબંધીઓએ મૃતદેહને ફાંસો ખાધેલી હાલતમાં જોતા જ તેઓ ઉમટી પડ્યા હતા. આ ઘટના અંગે પરિવારજનોએ સ્થાનિક સદર પોલીસ સ્ટેશનને જાણ કરી હતી. પોલીસે ઘટનાસ્થળે પહોંચીને સુસાઈડ નોટ કબજે કરી હતી. પોલીસે સગાસંબંધીઓની હાજરીમાં પોસ્ટમોર્ટમ કરાવી મૃતદેહ સ્વજનોને સોંપ્યો હતો. પોલીસે સુસાઈડ નોટ અને મૃતક ખેડૂતના પુત્રએ આપેલી ફરિયાદના આધારે ગુનો નોંધી તપાસ શરૂ કરી છે.

દીકરીના લગ્ન માટે ખેતરો ગીરો મૂકીને ત્રણ લાખ રૂપિયા લીધા હતા.

મળતી માહિતી મુજબ, ખેડૂત રાકેશ જાટવે એક વર્ષ પહેલા દીકરીના લગ્ન માટે ખેતર ગીરો મૂકીને ગામના વ્યાજખોરો પાસેથી ત્રણ લાખ રૂપિયાની લોન લીધી હતી. વ્યાજ ચૂકવવા છતાં, વ્યાજખોરોએ તેમના નામે ખેતરની રજિસ્ટ્રી કરાવી લીધી. જેનાથી પરેશાન ખેડૂતે આત્મહત્યા કરી લીધી. વ્યાજખોરો દ્વારા પીડિત પર લોન ચૂકવવા માટે સતત દબાણ કરવામાં આવી રહ્યું હતું.

લગભગ ચાર દિવસ પહેલા પીડિતા પર હુમલો કરી ઈજા થઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં લોનની ચૂકવણીનો કોઈ રસ્તો ન જોઈને ગઈકાલે રાત્રે તેણે 6 પાનાની સુસાઈડ નોટ લખી અને તેમાં વ્યાજખોરોના નામ પણ લખ્યા. જે બાદ પીડિત ખેડૂતે ગળેફાંસો ખાઈને મોતને ભેટી હતી. પોલીસે ઘટના સ્થળે પહોંચી સ્થળ તપાસ કરી હતી. પોલીસને સ્થળ પરથી 6 પાનાની સુસાઈડ નોટ મળી આવી છે.

સ્યુસાઈડ નોટમાં આ વાત કહી હતી

સુસાઇડ નોટમાં મૃતક ખેડૂત રાકેશે મુકેશ માસ્તર અને ભરત જાટવ સહિત ચાર વ્યાજખોરો સામે કાર્યવાહી કરવાની વાત કરી છે. ખેડૂત રાકેશે સ્યુસાઈડ નોટમાં લખ્યું છે કે, એક વર્ષ પહેલા તેણે તેની પુત્રીના લગ્ન માટે મુકેશ માસ્તર, ભરત જાટવ અને અન્ય પાસેથી 3 લાખ રૂપિયાની લોન લીધી હતી. તેના બદલામાં 3.5 વીઘા જમીન લેનારાઓને ગીરો મુકવામાં આવી હતી. લોન ચુકવવાનો કોઈ નિશ્ચિત સમય ન હતો. તે દર મહિને 1 રૂપિયા પ્રતિ સોના દરે વ્યાજ પણ ચૂકવતો હતો. તેમ છતાં, વ્યાજખોરોએ છેતરપિંડી કરીને ખેતરની રજિસ્ટ્રી તેમના નામે કરાવી લીધી હતી. મૃતક ખેડૂત રાકેશે પણ આ આરોપીઓ સામે કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી છે.

પોલીસે મૃતક ખેડૂત રાકેશના પુત્ર રાજના અહેવાલ પર કેસ નોંધ્યો છે. મૃતકના પુત્રએ આરોપી મુકેશ માસ્તર, ભરત જાટવ સહિત 4 સામે આત્મહત્યા માટે ઉશ્કેરવા અને ધમકી આપવાનો ગુનો નોંધ્યો છે. પોલીસે કેસ નોંધીને તપાસ શરૂ કરી છે.

તપાસ અધિકારી લખન સિંહે જણાવ્યું કે 40 વર્ષીય રાકેશ પુત્ર રત્ના જાટવે જટૌલી ગામમાં આત્મહત્યા કરી. મૃતકે એક સુસાઈડ નોટ મૂકી છે, જેના આધારે રિપોર્ટ નોંધવામાં આવ્યો છે. સુસાઈડ નોટમાં ખેતરમાં લોન હોવાનું લખ્યું છે. આ મામલે તપાસ ચાલી રહી છે.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *