ભારતીય તટ રક્ષક દળના ડિરેક્ટર જનરલ રાકેશ પાલ ગુજરાતની મુલાકાત લેશે

0
ભારતીય તટ રક્ષક દળના ડિરેક્ટર જનરલ રાકેશ પાલ ગુજરાતની મુલાકાત લેશે
Views: 81
0 0
Spread the love

Read Time:1 Minute, 52 Second
ભારતીય તટ રક્ષક દળના ડિરેક્ટર જનરલ રાકેશ પાલ ગુજરાતની મુલાકાત લેશે

અમદાવાદ: ડીજી રાકેશ પાલ, પેટીએમ, ટીએમ, ડાયરેક્ટર જનરલ ઈન્ડિયન કોસ્ટ ગાર્ડ નેશનલ ઓઈલ સ્પીલ ડિઝાસ્ટર કન્ટીજન્સી પ્લાન (NOS DCP) અને નેશનલ પોલ્યુશન રિસ્પોન્સ એક્સરસાઇઝ (NATPOLREX) ની બેઠકની અધ્યક્ષતા માટે ભારતીય કોસ્ટ ગાર્ડ, ઉત્તર પશ્ચિમ ક્ષેત્રની ચાર દિવસીય મુલાકાતે છે.  ).

ડાયરેક્ટર જનરલ વાડીનાર, જામનગર ખાતેની બેઠકની અધ્યક્ષતા કરશે જેમાં વરિષ્ઠ સરકારી અધિકારીઓ, સમગ્ર ભારતમાંથી વિવિધ હિસ્સેદારો અને વિદેશી દેશોના 25 થી વધુ પ્રતિનિધિઓની સહભાગિતા જોવા મળશે.

NATPOLREX માટેની દરિયાઈ કવાયત 25 નવેમ્બર 2023ના રોજ વાડીનારથી નજીકના દરિયામાં હાથ ધરવામાં આવશે જેમાં જહાજો અને વિમાનો દ્વારા વ્યવહારુ સિમ્યુલેટેડ કવાયત હાથ ધરવામાં આવશે.  ઓઇલ હેન્ડલિંગ એજન્સીઓ જેમ કે IOCL, રિલાયન્સ, નયારા, અદાણી વગેરે જેવા અન્ય હિતધારકો સાથે ભારતીય વાયુસેના પરિવહન વિમાન પણ કવાયતમાં ભાગ લઈ રહ્યું છે.

ADG KR સુરેશ, PTM, TM કોસ્ટ ગાર્ડ કમાન્ડર (વેસ્ટર્ન સીબોર્ડ) પણ આ બેઠકો અને કવાયત દરમિયાન હાજર રહેશે.  કચ્છના અખાતમાં બંદરો દ્વારા હેન્ડલ કરવામાં આવતા તેલના જથ્થા અને ઘેરાયેલા દરિયાકાંઠાની સંવેદનશીલતાને ધ્યાનમાં રાખીને વાડીનાર/જામનગર ખાતે બેઠકનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
100 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed