2 કરોડની રોકડ ગેરકાયદેસર રીતે લઈ જવા બદલ ભાજપના નેતા અને અન્ય બે વિરુદ્ધ FIR દાખલ કરવામાં આવી છે

0
2 કરોડની રોકડ ગેરકાયદેસર રીતે લઈ જવા બદલ ભાજપના નેતા અને અન્ય બે વિરુદ્ધ FIR દાખલ કરવામાં આવી છે
Views: 15
0 0
Spread the love

Read Time:2 Minute, 33 Second

ગલુરુ: 21 એપ્રિલ (A) ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP)ના કાર્યાલય સચિવ લોકેશ અંબેકલ્લુ અને અન્ય બે લોકો સામે રવિવારે કારમાં 2 કરોડ રૂપિયાની રોકડ ગેરકાયદેસર રીતે લઈ જવા બદલ FIR દાખલ કરવામાં આવી હતી. મુખ્ય ચૂંટણી અધિકારી (CEO)ના કાર્યાલયે આ માહિતી આપી.

અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે આ મામલો શનિવારે પ્રકાશમાં આવ્યો જ્યારે ચામરાજપેટની સ્ટેટિક સર્વેલન્સ ટીમ (એસએસટી) એ સાંજે લગભગ 4 વાગ્યે 2 કરોડ રૂપિયાની રોકડ લઈ જતી એક કારને રોકી અને આવકવેરા વિભાગના અધિકારીઓને જાણ કરી.ચૂંટણી પંચના અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, આવકવેરા વિભાગ.

ભાજપના અધિકારીઓને બોલાવવામાં આવ્યા હતા અને તપાસમાં જાણવા મળ્યું હતું કે આવકવેરા કાયદા હેઠળ કોઈ ઉલ્લંઘન થયું નથી કારણ કે ભંડોળનો સ્ત્રોત કાયદેસર હતો.

જો કે, ચૂંટણી પંચની સૂચના મુજબ, રાજકીય પ્રવૃત્તિઓ માટે પક્ષના અધિકારીઓ અને ઉમેદવારોના એજન્ટોને આપવામાં આવતી 10,000 રૂપિયાથી વધુની રોકડ રકમ ચેક અથવા ઓનલાઈન મોડ દ્વારા આપવામાં આવશે. ચૂંટણી પંચે રાજકીય પક્ષોને પણ મોટી માત્રામાં રોકડ ન રાખવાની સલાહ આપી હતી.

અધિકારીઓએ કહ્યું કે આ મામલે ચૂંટણી પંચની સૂચનાઓનું ઉલ્લંઘન કરવામાં આવ્યું છે અને પ્રાપ્તકર્તાઓની યાદી રજૂ કરવામાં આવી નથી. આ નાણાનો ચૂંટણી પ્રલોભન માટે ઉપયોગ થઈ શકે તેવી શંકાના આધારે, લોકોના પ્રતિનિધિત્વ અધિનિયમ અને ભારતીય દંડ સંહિતા (IPC)ની સંબંધિત કલમો હેઠળ એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી હતી, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

ચૂંટણી કાર્યાલયે જણાવ્યું હતું કે ભાજપના પ્રદેશ કાર્યાલય સચિવ લોકેશ અંબેકલ્લુ, વેંકટેશ પ્રસાદ અને ગંગાધર વિરુદ્ધ 2 કરોડ રૂપિયા ગેરકાયદેસર રીતે લઈ જવા બદલ કોટનપેટ પોલીસ સ્ટેશનમાં એફઆઈઆર નોંધાવવા માટે રવિવારે કોર્ટમાંથી પરવાનગી લેવામાં આવી હતી.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
100 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed